Lực lượng cảnh sát giao thông vừa xử lý vụ tài xế xe bán tải để một bé trai ngồi trên thùng xe chạy trên cao tốc Mai Sơn – quốc lộ 45, đoạn qua tỉnh Thanh Hóa.
Chiếc xe bán tải chạy trên cao tốc Mai Sơn – quốc lộ 45 sáng 30-5, trên thùng xe có một cháu nhỏ – Ảnh: Mạng xã hội
Khoảng 10h30 ngày 30-5, trong khi tuần tra trên cao tốc Mai Sơn – quốc lộ 45, đoạn qua huyện Đông Sơn (Thanh Hóa), lực lượng cảnh sát giao thông đã dừng xe bán tải mang biển kiểm soát 29H-141.xx, do anh V.V.Q., 39 tuổi, trú xã Lai Thượng, huyện Thạch Thất, TP Hà Nội, điều khiển.
Tại thời điểm dừng xe, trên thùng xe có chở một bé trai.
Bước đầu làm việc với cơ quan chức năng, tài xế Q. cho biết lúc 7h cùng ngày, cả gia đình (trong đó có 3 trẻ nhỏ) xuất phát từ huyện Thạch Thất, TP Hà Nội đi du lịch ở biển Sầm Sơn, Thanh Hóa.
Khi đi đến Big C – Hà Nội, tài xế Q. dừng xe cho các cháu nhỏ uống nước. Lúc này, một cháu xin ngồi ở thùng xe bán tải.
Khi đi đến nút giao Đông Xuân thuộc cao tốc Mai Sơn – quốc lộ 45, tài xế Q. bị cảnh sát giao thông dừng xe kiểm tra và xử lý vi phạm nêu trên.
Tài xế Q. đã nhận thấy hành vi vi phạm của mình và nhận trách nhiệm.
Ngày 30-5, đội tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ số 3, Cục Cảnh sát giao thông (Bộ Công an) đã lập biên bản xử lý vi phạm hành chính đối với tài xế Q. về hành vi vi phạm chở người trên thùng xe bán tải.
Cùng ngày, trên mạng xã hội đăng tải hình ảnh chiếc xe bán tải mang biển kiểm soát 29H-141.xx đang chạy trên cao tốc Mai Sơn – quốc lộ 45. Trên thùng xe bán tải có một bé trai đang ngồi.
- 3 thói quen còn tốt hơn điểm 10 bài kiểm tra, cha mẹ nên rèn con mỗi ngày
- Tại sao đa phần đàn ông đều không thích dùng bao cao su? 4 lý do chị em cần biết
- Giá thuê chung cư tăng, người thuê chấp nhận thuê căn hộ nhỏ hoặc xa trung tâm để tiết kiệm chi phí
- 10 mẩu chuyện ngắn xúc động về gia đình: Đọc xong ai cũng khóc!
- Xưng nhà báo để “bảo kê” xe vi phạm giao thông qua 17 tỉnh, thành